Assalamu alaikum

Assalamu alaikum

Yesu ya ci gaba da bayyana ga almajiransa bayan tashinsa daga matattu - “Sa’an nan, ran nan da yamma, ranar farko ta mako, lokacin da aka rufe ƙofofi inda almajiran suka taru, saboda tsoron Yahudawa, sai Yesu ya zo ya tsaya a tsakiyarsu, ya ce musu,‘ Salamu alaikum. da ke.' Bayan ya faɗi haka, sai ya nuna musu hannuwansa da gefenta. Almajiran suka yi murna da ganin Ubangiji. Sai Yesu ya sake ce musu, 'Salama a gare ku! Kamar yadda Uba ya aiko ni, haka ni ma na aike ku. ' Bayan ya faɗi haka, sai ya busa musu rai, ya ce musu, 'Ku karɓi Ruhu Mai Tsarki. Idan kuka gafarta zunuban kowa, an gafarta musu; idan kun riƙe zunuban kowane, an riƙe su. '” (John 20: 19-23) Za a 'aiko' almajirai, gami da duk waɗanda suka ba da gaskiya da kuma waɗanda za su yi imani daga baya. Za a aike su da 'bishara,' ko kuma 'bishara.' An biya farashin ceto, madawwamiyar hanyar zuwa ga Allah ta yiwu ta wurin abin da Yesu ya yi. Lokacin da wani ya ji wannan sakon gafarar zunubai ta wurin hadayar Yesu, kowane mutum yana fuskantar abin da zai yi da wannan gaskiyar. Shin za su yarda da shi kuma su gane cewa an gafarta musu zunubansu ta wurin mutuwar Yesu, ko kuwa za su ƙi shi kuma su ci gaba da kasancewa ƙarƙashin hukuncin Allah na har abada? Wannan mabuɗin madawwami na bisharar mai sauƙi kuma ko wani ya karɓa ko ya ƙi shi yana ƙaddara makomar mutum ta har abada.

Yesu ya gaya wa almajiransa kafin mutuwarsa - “Salama na bar muku, Salama zan ba ku. ba kamar yadda duniya ke bayarwa nake baku ba. Kada zuciyarku ta dagu, kada kuwa ku ji tsoro. ' (Yahaya 14: 27) CI Scofield yayi sharhi a cikin bincikensa na littafi mai tsarki game da nau'ikan zaman lafiya guda huɗu - “Salama tare da Allah” (Romawa 5: 1); wannan salama aikin Almasihu ne wanda mutum ya shiga ta wurin bangaskiya (Afisawa 2: 14-17; Rom. 5: 1). “Salama daga wurin Allah” (Rom. 1: 7; 1 Kor. 1: 3), wanda za a same shi a cikin gaisuwa ta duk wasiƙun da ke ɗauke da sunan Bulus, wanda kuma ya nanata asalin duk salama ta gaskiya. “Salamar Allah” (Filib. 4: 7), kwanciyar hankali a ciki, yanayin ruhin Kirista wanda, bayan ya shiga cikin salama tare da Allah, ya miƙa dukkan damuwarsa ga Allah ta wurin addu’a da roƙo tare da godiya (Luka 7: 50). 4; Filib. 6: 7-72); wannan jimlar ta jaddada inganci ko yanayin zaman lafiyar da aka bayar. Da salama a duniya (Zab. 7: 85; 10: 9; Is. 6: 7-11; 1: 12-XNUMX), salama ta duniya a duniya a lokacin ƙarnin. (Scofield 1319)

Bulus ya koyar da masu bi a Afisa - “Gama shi kansa ne salamarmu, wanda ya yi duka biyu, kuma ya rushe tsakiyar bangon rabuwa, tun da ƙiyayya a cikin jikinsa, ƙiyayya ne, wato dokokin dokokin da suke kunshe cikin hukunce-hukunce, don ƙirƙirar kansa da ɗaya. sabon mutum daga cikin biyun, don haka yana yin sulhu, kuma domin ya sulhunta su da Allah cikin jiki ɗaya ta gicciye, ta haka ya kashe ƙiyayya. Kuma ya zo ya yi wa'azin salama a gare ku waɗanda suke nesa da waɗanda suke kusa. Domin ta wurinsa ne dukkanmu muke da damar Ruhu ɗaya ta wurin Uba. ” (Afisawa 2: 14-18) Hadayar Yesu ta buɗe hanyar ceto ga Yahudawa da Al'ummai.

Babu shakka, muna rayuwa ne a lokacin da babu zaman lafiya a duniya. Koyaya, ni da ku muna iya samun salama tare da Allah lokacin da muka yarda da abin da Yesu ya yi mana. An biya farashin fansarmu ta har abada. Idan muka ba da kanmu ga Allah cikin bangaskiya, muna dogara ga abin da ya yi mana, za mu iya sanin cewa 'salamar da ta fi gaban dukkan fahimta,' domin za mu iya sanin Allah. Zamu iya kai dukkan matsalolinmu da damuwar mu zuwa gare shi, kuma mu kyale shi ya zama salamar mu.

REFERENCES:

Scofield, CI Littafin nazarin Nazarin Scofield, New York: Oxford University Press, 2002.