Duniya ta ƙi shi… amma Allah yana ƙaunata har abada!

Duniya ta ƙi shi… amma Allah yana ƙaunata har abada!

Yesu ya ci gaba da yi wa almajiransa nasiha - “'Wannan na umarce ku, cewa ku ƙaunaci juna. Idan duniya ta ƙi ku, ku sani ta ƙi ni tun ba ta ƙi ku ba. Idan kun kasance na duniya, da duniya ta so nata. Amma saboda ku ba na duniya ba ne, amma na zaɓe ku daga duniya, saboda haka duniya ta ƙi ku. (John 15: 17-19) Duniyar da muke rayuwa a cikinta “taɓo” ne. An halicci ɗan adam don ya yi tarayya da Allah, amma mutum ya yi wa Allah tawaye. Shaidan ne ya jawo faduwar mutum.

An halicci Shaiɗan a matsayin mala'ika; a kerubobi (Ezek. 1:5). Ya faɗi saboda girman kansa - “Yaya ka fado daga sama, ya Lucifer, ɗan safiya! Yadda aka sare ka ƙasa, kai da ya raunana al'ummai! Gama ka ce a zuciyarka, 'Zan hau zuwa sama, Zan ɗaukaka kursiyina a bisa taurarin Allah; Zan kuma zauna a kan dutsen taro a gefen arewa mafi nisa; Zan hau saman girgije, zan zama kamar Maɗaukaki. '” (Ishaya 14: 12-14) Shaiɗan ne yake mulkin wannan duniyar. Littafi yayi kashedin - “Kasance mai hankali, mai hankali; saboda magabcinku shaidan na yawo kamar zaki mai ruri, yana neman wanda zai cinye. Ka yi tsayayya da shi, ka dage cikin bangaskiyar, da sanin cewa irin wahalhalu iri ɗaya ne ya same ku ta hanyar 'yan'uwanku a cikin duniya. ” (1 Bitrus 5: 8-9) Tsarin duniyar Shaiɗan ya dogara ne bisa munanan ƙa'idodin ƙarfi, haɗama, son kai, buri, da kuma sha'awar zunubi. Shi ne "sarkin ikon iska" - “Ya ku waɗanda kuka mutu cikin laifofinku, waɗanda kuka yi tafiya a tafarkin duniyar nan, ta wurin shugaban masu ikon sama, ruhu wanda yake aiki a yanzu cikin 'ya'yan biyayyar, A wurinmu kuma, a kowane lokaci mu tafiyar da sha'awar jikinmu, muka cika nufin jiki da na hankalin mutum, a ɗiyancinmu kuma ɗiyan fushi ne, kamar sauran mutane. ” (Afisa. 2: 1-3) Shine shugaban "tarin aljanu". Yana da ikon mutuwa - “Saboda haka kamar yadda childrena childrenan suka ci nama da jini, shi (Yesu) kansa ma ya yi tarayya cikin ɗaya ɗaya, domin ta bakin mutuwa ya hallakar da mai ikon mutuwa, wato Iblis, ya kuma sakin waɗanda suke ta hanyar tsoro. mutuwa duk rayuwarsu ta kasance ƙarƙashin bautar. " (Ibran. 2: 14-15) Kodayake Shaidan yana kin wadanda suka dogara da Yesu Kiristi domin cetonsu, amma a karshe ya sha kan kai - “Saboda haka, kamar yadda zunubi ya shigo duniya ta wurin mutum ɗaya, mutuwa kuwa ta wurin zunubi, haka kuwa mutuwa ta bi kan dukkan mutane, domin duk sun yi zunubi - (Gama har zunubi ya kasance a duniya, sai zunubi ya kasance a duniya, amma ba a lasafta zunubi a lokacin da babu Duk da haka mutuwa ta yi mulki daga Adamu har zuwa ga Musa, har ma a kan waɗanda ba su yi zunubi ba kwatankwacin laifin Adam, wanda shi ne kwatancin Wanda zai zo. Amma kyautar kyauta ba kamar laifi ba ne. ta wurin laifin mutum daya dayawa da yawa suka mutu, fiye da haka alherin Allah da kyautar ta wurin alherin mutum ɗaya, Yesu Kiristi, sun yawaita ga mutane da yawa.Kuma kyautar ba irin wadda ta zo ta wurin wanda ya yi zunubi ba. wanda ya zo daga laifi ɗaya ya haifar da hukunci, amma kyautar da ta zo daga laifuffuka da yawa ta haifar da barata.Gama idan ta wurin laifin mutum ɗaya mutuwa ta yi mulki ta ɗayan, fiye da waɗanda suka sami yalwar alheri da kyautar adalci. ya yi sarauta a rayuwa ta wurin Yesu Kristi.) Tun da farko, kamar yadda laifin mutum ɗaya ya zo ga hukunci ga duka mutane, wanda ya jawo hukunci, haka ma ta wurin adalcin Mutum ɗaya kyautar kyauta ta zo ga dukan mutane, wanda ya haifar da baratar da rai. Gama kamar yadda ta wurin rashin biyayyar mutum guda mutane da yawa suka zama masu zunubi, haka kuma ta wurin biyayyar Mutum dayawa za a mai da su da yawa. ” (Romawa 5: 12-19)

Babu shakka, wannan duniyar da ta faɗi - duniyar Shaiɗan, tana ƙin Kiristoci. Dayawa a yau ana tsananta musu kuma sunyi shahada saboda imaninsu. Hanyoyin masu zuwa suna nuna gaskiyar waɗanda aka tsananta masu imani a cikin duniyar yau. Shaidan na iya lalata jikunanmu, amma ba zai iya dauke mana rai madawwami ta wurin Yesu Kiristi ba!

https://www.opendoorsusa.org/christian-persecution/world-watch-list/

http://www.chinaaid.org/2018/01/bomb-destroys-persecuted-church.html

https://aclj.org/persecuted-church

https://www.mnnonline.org/news/christian-persecution-rise-reveals-2018-world-watch-list/